NiAl 95/5 థర్మల్ స్ప్రే వైర్ అనేది ఆర్క్ స్ప్రేయింగ్ అనువర్తనాల కోసం ప్రత్యేకంగా రూపొందించబడిన ఒక అధిక-పనితీరు గల పూత పదార్థం. 95% నికెల్ మరియు 5% అల్యూమినియంతో కూడిన ఈ మిశ్రమలోహం, దాని అద్భుతమైన అంటుకునే గుణాలు, ఆక్సీకరణ నిరోధకత మరియు అధిక-ఉష్ణోగ్రత స్థిరత్వానికి ప్రసిద్ధి చెందింది. ఉపరితలాలను రక్షించడానికి మరియు పునరుద్ధరించడానికి, అరుగుదల నిరోధకతను పెంచడానికి మరియు కీలక భాగాల జీవితకాలాన్ని పొడిగించడానికి దీనిని వివిధ పరిశ్రమలలో విస్తృతంగా ఉపయోగిస్తారు. మన్నిక మరియు పనితీరు అత్యంత ప్రాధాన్యత కలిగిన ఏరోస్పేస్, ఆటోమోటివ్ మరియు పారిశ్రామిక రంగాలలోని అనువర్తనాలకు NiAl 95/5 థర్మల్ స్ప్రే వైర్ చాలా అనువైనది.
NiAl 95/5 థర్మల్ స్ప్రే వైర్తో ఉత్తమ ఫలితాలను సాధించడానికి, ఉపరితలాన్ని సరిగ్గా సిద్ధం చేయడం చాలా అవసరం. గ్రీజు, నూనె, మురికి మరియు ఆక్సైడ్ల వంటి మలినాలను తొలగించడానికి పూత వేయాల్సిన ఉపరితలాన్ని పూర్తిగా శుభ్రం చేయాలి. 50-75 మైక్రాన్ల ఉపరితల గరుకుదనాన్ని సాధించడానికి అల్యూమినియం ఆక్సైడ్ లేదా సిలికాన్ కార్బైడ్తో గ్రిట్ బ్లాస్టింగ్ చేయాలని సిఫార్సు చేయబడింది. శుభ్రమైన మరియు గరుకైన ఉపరితలం థర్మల్ స్ప్రే కోటింగ్ యొక్క అద్భుతమైన అంటుకునే గుణాన్ని నిర్ధారిస్తుంది, ఇది పూత వేయబడిన భాగాల పనితీరును మరియు మన్నికను మెరుగుపరుస్తుంది.
| మూలకం | కూర్పు (%) |
|---|---|
| నికెల్ (Ni) | 95.0 |
| అల్యూమినియం (Al) | 5.0 |
| ఆస్తి | సాధారణ విలువ |
|---|---|
| సాంద్రత | 7.8 గ్రా/సెం.మీ³ |
| ద్రవీభవన స్థానం | 1410-1440°C |
| బంధ బలం | 55 MPa (8000 psi) |
| కఠినత్వం | 75 హెచ్ఆర్బి |
| ఆక్సీకరణ నిరోధకత | అద్భుతం |
| ఉష్ణ వాహకత | 70 W/m·K |
| పూత మందం పరిధి | 0.1 – 2.0 మి.మీ. |
| పోరసిటీ | < 2% |
| అరుగుదల నిరోధకత | అధిక |
ఉపరితల పనితీరు మరియు మన్నికను మెరుగుపరచడానికి NiAl 95/5 థర్మల్ స్ప్రే వైర్ ఒక అద్భుతమైన పరిష్కారం. దీని ఉన్నతమైన యాంత్రిక లక్షణాలు మరియు ఆక్సీకరణ, అరుగుదల నిరోధకత దీనిని వివిధ క్లిష్టమైన అనువర్తనాలకు విలువైన పదార్థంగా చేస్తాయి. NiAl 95/5 థర్మల్ స్ప్రే వైర్ను ఉపయోగించడం ద్వారా, పరిశ్రమలు తమ భాగాల సేవా జీవితాన్ని మరియు విశ్వసనీయతను గణనీయంగా మెరుగుపరచుకోగలవు.
150 0000 2421