420 ఎస్ఎస్(స్టెయిన్లెస్ స్టీల్) థర్మల్ స్ప్రే వైర్ అనేది ఆర్క్ స్ప్రేయింగ్ అనువర్తనాల కోసం రూపొందించబడిన ఒక అధిక-నాణ్యత పదార్థం. దాని అద్భుతమైన తుప్పు నిరోధకత, అధిక కాఠిన్యం మరియు మంచి అరుగుదల నిరోధకతకు ప్రసిద్ధి చెందిన 420 SS, దృఢమైన ఉపరితల రక్షణను అందించే ఒక మార్టెన్సిటిక్ స్టెయిన్లెస్ స్టీల్. ఈ వైర్ను సాధారణంగా పెట్రోకెమికల్, విద్యుత్ ఉత్పత్తి, ఆటోమోటివ్ మరియు మెరైన్ వంటి పరిశ్రమలలో కీలక భాగాల మన్నికను మరియు జీవితకాలాన్ని పెంచడానికి ఉపయోగిస్తారు. మితమైన తుప్పు నిరోధకతతో పాటు, గట్టి మరియు అరుగుదలను తట్టుకునే పూత అవసరమయ్యే అనువర్తనాలకు 420 SS థర్మల్ స్ప్రే వైర్ చాలా అనువైనది.
420 SS థర్మల్ స్ప్రే వైర్తో ఉత్తమ ఫలితాలను సాధించడానికి ఉపరితలాన్ని సరిగ్గా సిద్ధం చేయడం చాలా ముఖ్యం. గ్రీజు, నూనె, మురికి మరియు ఆక్సైడ్ల వంటి మలినాలను తొలగించడానికి పూత వేయాల్సిన ఉపరితలాన్ని క్షుణ్ణంగా శుభ్రం చేయాలి. 50-75 మైక్రాన్ల ఉపరితల గరుకుదనాన్ని సాధించడానికి అల్యూమినియం ఆక్సైడ్ లేదా సిలికాన్ కార్బైడ్తో గ్రిట్ బ్లాస్టింగ్ చేయాలని సిఫార్సు చేయబడింది. శుభ్రమైన మరియు గరుకైన ఉపరితలం థర్మల్ స్ప్రే కోటింగ్ యొక్క అంటుకునే గుణాన్ని పెంచుతుంది, దీనివల్ల పనితీరు మరియు మన్నిక మెరుగుపడతాయి.
| మూలకం | కూర్పు (%) |
|---|---|
| కార్బన్ (C) | 0.15 – 0.40 |
| క్రోమియం (Cr) | 12.0 – 14.0 |
| మాంగనీస్ (Mn) | 1.0 గరిష్టంగా |
| సిలికాన్ (Si) | 1.0 గరిష్టంగా |
| ఫాస్ఫరస్ (P) | 0.04 గరిష్టం |
| సల్ఫర్ (S) | 0.03 గరిష్టం |
| ఇనుము (Fe) | బ్యాలెన్స్ |
| ఆస్తి | సాధారణ విలువ |
|---|---|
| సాంద్రత | 7.75 గ్రా/సెం.మీ³ |
| ద్రవీభవన స్థానం | 1450°C |
| కఠినత్వం | 50-58 హెచ్ఆర్సి |
| బంధ బలం | 55 MPa (8000 psi) |
| ఆక్సీకరణ నిరోధకత | మంచిది |
| ఉష్ణ వాహకత | 24 W/m·K |
| పూత మందం పరిధి | 0.1 – 2.0 మి.మీ. |
| పోరసిటీ | < 3% |
| అరుగుదల నిరోధకత | అధిక |
అరుగుదల మరియు మితమైన తుప్పుకు గురయ్యే భాగాల ఉపరితల లక్షణాలను మెరుగుపరచడానికి 420 SS థర్మల్ స్ప్రే వైర్ ఒక అద్భుతమైన పరిష్కారం. దీని అధిక కాఠిన్యం మరియు మంచి అరుగుదల నిరోధకత కారణంగా, మన్నికైన మరియు దీర్ఘకాలం ఉండే పూత అవసరమయ్యే అనువర్తనాలకు ఇది అనుకూలంగా ఉంటుంది. 420 SS థర్మల్ స్ప్రే వైర్ను ఉపయోగించడం ద్వారా, పరిశ్రమలు తమ పరికరాలు మరియు భాగాల సేవా జీవితాన్ని మరియు విశ్వసనీయతను గణనీయంగా మెరుగుపరచుకోగలవు.
150 0000 2421